ในยุคสมัยปัจจุบันการ Cosplay กำลังเป็นหนึ่งในสิ่งที่กำลังเป็นที่นิยมอย่างมาก ไม่ว่าจะเป็นการ Cosplay เป็นตัวละครจากเกมที่ชอบ หรือจะเป็นการ Cosplay จากตัวละครในการ์ตูนที่ชอบก็ตาม ซึ่งหลาย ๆ คนก็ทุ่มเทผลงานให้ออกมาเหมือนกับต้นฉบับ หรือไม่ก็ทำออกมาในรูปแบบที่น่าสนใจจนเป็นที่จดจำก็มีให้เห็นอยู่บ่อยครั้ง
และเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาทางเราได้ไปพบกับสาวน้อยนัก Cosplay ท่านหนึ่งที่นำผลงานมาฝากไว้ในกลุ่ม VALORANT Thailand Community ซึ่งตามปกติเพื่อน ๆ คงจะได้เห็นการฝากผลงานของสาว ๆ อยู่บ่อยครั้ง และส่วนใหญ่จะเป็นการ Cosplay ตัวละครหลัก ๆ อย่าง Jett หรือไม่ก็ Sage แต่ในครั้งนี้กับต่างออกไป เพราะเธอคนนี้ได้ออกมา Cosplay ให้กับตัวละคร Yoru ในเวอร์ชั่นผู้หญิงซะอย่างนั้น !!
ถึงจะพูดได้ไม่เต็มปากว่าเหมือนกับต้นฉบับ เพราะจริง ๆ ตัวละคร Yoru เป็นผู้ชาย แต่ถ้ามองในมุมกลับว่าเป็นตัวละคร Yoru ในเวอร์ชั่นผู้หญิง และนับเพียงแค่เครื่องแต่งกาย ไปจนถึงหน้ากากของ Yoru ก็ถือว่ามีความคล้ายคลึงเช่นกัน และไม่ใช่เพียงแค่ผลงาน Yoru เท่านั้น เจ้าตัวยังเคยมีโอกาส Cosplay เป็น Barbara ตัวละคร 4 ดาวจากเกม Genshin Impact ที่ออกมาได้ค่อนข้างน่ารักเลยทีเดียว
นอกจากนี้ยังมีผลงานอื่น ๆ อีกมากมาย หรือจะเป็นการ์ตูนที่เป็นกระแสอย่าง Spy x Family เจ้าตัวก็ไปเช่าชุดของ Yor Forger มาแต่งให้ได้รับชมกัน ซึ่งก็ทำออกมาได้ดีอยู่ไม่น้อยเลยทีเดียว
แน่นอนว่ายังมีผลงานน่ารัก ๆ อีกมากที่ทางเราไม่มีโอกาสได้นำเสนอออกไป สำหรับเพื่อน ๆ ที่สนใจก็สามารถเข้าไปติดตามกันได้ที่ Facebook ส่วนตัวกันได้ สุดท้ายนี้ขอเตือนว่าถ้าต้องการที่จะคอมเม้น ควรจะคิดไตร่ตรองเรื่องการใช้คำพูด รวมไปถึงการใช้ถ้อยคำที่สุภาพ และไม่ควรละลาบละล้วงเจ้าตัวเกินไป เพื่อเป็นการให้เกียรติ Cosplayer ท่านนี้ด้วยนะครับ